≡ Menu

ruhi | Koyarwar hankalin ku

ruhaniya

A cikin duniyar yau, mutane da yawa suna fuskantar haɓaka iyawarsu. Saboda hadaddun hulɗar sararin samaniya, wanda ke haifar da ƙaruwa mai yawa a cikin kowane shekaru 26.000, muna zama masu hankali kuma mun gane ƙididdiga hanyoyin tushen namu na ruhaniya. Game da wannan, za mu iya fahimtar hadaddun haɗin kai a rayuwa da kyau sosai kuma mu fuskanci hukunci mafi kyawu saboda ƙarin azancinmu. Musamman ma son mu ga gaskiya da jahohi masu jituwa. ...

ruhaniya

Saboda tsananin kuzarin duniyar da muke rayuwa a cikinta, mu ’yan adam sau da yawa muna kallon yanayin tunaninmu mara daidaituwa, wato wahalar da muke sha, wanda hakan ya samo asali ne daga tunaninmu na zahiri. ...

ruhaniya

Duk da cewa na yi ta fama da wannan batu sau da yawa, na ci gaba da dawowa kan batun, don kawai, na farko, har yanzu akwai babban rashin fahimta a nan (ko kuma, hukunci ya yi nasara) kuma, na biyu, mutane suna ci gaba da tabbatar da hakan. cewa duk koyarwa da hanyoyi ba daidai ba ne, cewa akwai Mai Ceto ɗaya kaɗai wanda ya kamata a bi shi a makance kuma shine Yesu Kristi. A kan rukunin yanar gizona, wasu labaran suna ta maimaita cewa Yesu Kristi ne kaɗai ...

ruhaniya

Shekaru da yawa, ilimi game da kanmu na asali yana yaduwa a duniya kamar wutar daji. A yin haka, mutane da yawa suna gane cewa su kansu ba halittun zahiri ba ne kawai (wato jiki), amma sun fi ruhi/ruhaniya, waɗanda su ke mulkin kwayoyin halitta, watau a jikinsu kuma suna tasiri sosai. shi da tunaninsu / Yana shafar motsin zuciyarmu, har ma yana lalata su ko ma ƙarfafa su (kwayoyin mu suna amsa tunaninmu). A sakamakon haka, wannan sabon fahimtar yana haifar da sabon kwarin gwiwa kuma yana kai mu mutane komawa ga abubuwan ban sha'awa ...

ruhaniya

Kamar yadda na sha ambata a cikin kasidu na, mu ’yan adam kanmu siffa ce ta ruhi mai girma, watau hoton tsarin tunani wanda ke ratsawa ta kowane abu (cibiyar sadarwa mai kuzari wacce ruhu mai hankali ke bayarwa). Wannan ƙasa ta farko ta ruhaniya, tushen sani, tana bayyana kanta a cikin duk abin da ke akwai kuma ana bayyana ta ta hanyoyi daban-daban. ...

ruhaniya

A duniyar yau, yawancin mutane suna rayuwa a cikinta wanda Allah yake ƙarami ko kuma kusan babu shi. Musamman ma, na ƙarshe yakan kasance sau da yawa don haka muna rayuwa a cikin duniyar da ba ta da Allah, watau duniyar da Allah a cikinta, ko kuma kasancewar Allahntaka, ko dai ba a la'akari da shi ga ɗan adam gaba ɗaya, ko kuma an fassara shi ta hanyar keɓewa gaba ɗaya. Daga qarshe, wannan yana da alaƙa da tsarin tushen mu mai ƙarfi/ƙananan ƙarami, tsarin da masu fafutuka/Shaidan suka ƙirƙira da farko (don sarrafa hankali - danne tunaninmu) kuma na biyu don haɓaka tunaninmu mai girman kai, yanke hukunci.  ...

ruhaniya

Kamar yadda aka ambata sau da yawa a cikin labaran na, mu mutane muna magana ne Sau da yawa muna da matsalolin tunaninmu, watau mu bar kanmu zama rinjaye da halinmu da tunaninmu masu dorewa, muna shan wahala daga halaye marasa kyau, mai yiwuwa ma daga mummunan ra'ayi da imani (misali: "Ba zan iya ba", "Ba zan iya ba" t yi shi", "Ba ni da wani abu") kuma mu bar kanmu a sarrafa kanmu ta hanyar matsalolinmu ko ma rashin jituwa/tsoron tunani. ...

ruhaniya

A duniyar yau da alama ta zama al'ada cewa mu mutane mun kamu da abubuwa / abubuwa daban-daban. Ko wannan sigari ne, barasa (ko abubuwan da ke canza hankali gabaɗaya), abinci mai ƙarfi (watau samfuran da aka gama, abinci mai sauri, abubuwan sha mai laushi da co.), kofi (jaran maganin kafeyin), dogaro ga wasu magunguna, jarabar caca, dogaro. akan yanayin rayuwa, ...

ruhaniya

A duniyar yau, mutane da yawa suna ɗauka cewa mutum yana yin la’akari da abubuwan da ba su dace da yanayin da mutum yake da shi ba kuma ya gada. Mutane da yawa suna samun wahalar magance batutuwa masu mahimmanci ta hanyar rashin son zuciya. Maimakon a ci gaba da nuna son kai da magance batutuwa cikin lumana, ana yanke hukunci cikin gaggawa. A cikin wannan mahallin, abubuwa ne kawai a gaggauce su, ana bata suna kuma, a sakamakon haka, har cikin farin ciki aka fallasa su ga izgili. Saboda girman kai na mutum (madaidaicin abu - tunanin 3D), ...

ruhaniya

Rayuwar mutum daga ƙarshe ta samo asali ne daga yanayin tunaninsa, bayyanar hankalinsa/hankalinsa. Tare da taimakon tunaninmu, muna kuma tsarawa kuma mu canza gaskiyar namu, za mu iya yin aikin kai tsaye, ƙirƙirar abubuwa, ɗaukar sababbin hanyoyi a rayuwa kuma, fiye da duka, muna iya ƙirƙirar rayuwar da ta dace da ra'ayoyinmu. Hakanan zamu iya zaɓar wa kanmu waɗanda tunanin da muka fahimta akan matakin “kayan abu”, wace hanyar da muka zaɓa da kuma inda muke jagorantar kanmu. A cikin wannan mahallin, duk da haka, mun damu da tsara rayuwa, ...