≡ Menu
Kankara wanka

Akwai hanyoyi da dama ta yadda za mu iya horarwa da ƙarfafa ba jikinmu kaɗai ba, har ma da tunaninmu. Hakazalika, muna da ikon haɓaka hanyoyin warkar da kai gaba ɗaya a cikin yanayin tantanin halitta, watau za mu iya fara aiwatar da matakai masu ƙima a cikin jikinmu ta hanyar ayyukan da aka yi niyya. Babban hanyar da za mu iya cimma hakan ita ce inganta kimar da muke da ita game da kanmu. Yayin da yanayin jikinmu ya fi dacewa, mafi kyawun tasirin tunaninmu akan sel namu. Bugu da ƙari, mafi kyawun siffar kai yana tabbatar da cewa muna jawo yanayi mafi kyau ko mafi dacewa a waje, saboda ana ba mu yanayin mitar da ya dace da yanayin mitar mu. Hanya ɗaya don haɓaka mitar mu sosai shine amfani da ikon warkarwa na sanyi. Ƙarfin warkarwa na sanyi a [...]

Kankara wanka

Halittu gaba ɗaya, gami da dukkan matakanta, koyaushe suna tafiya cikin zagayawa da kari. Wannan muhimmin al'amari na yanayi ana iya komawa zuwa ga ka'idar hermetic na rhythm da vibration, wanda ke ci gaba da shafar komai kuma yana tare da mu a tsawon rayuwarmu. Don haka, kowane mutum, ko yana sane da shi ko bai sani ba, yana motsawa cikin zagayawa iri-iri. Misali, akwai babbar mu’amala da taurari da masu wucewa (motsin duniya), wanda kai tsaye ya shafe mu kuma, dangane da daidaitawar cikinmu da karbuwa (nau’in makamashi), yana tasiri sosai a rayuwarmu. Komai na tafiya ne a koda yaushe, misali, ba wai jinin hailar mace ba ne kawai yake da alaka da wata, amma shi kansa mutum yana da alaka ne kai tsaye da wata kuma ya fuskanci [...]

Kankara wanka

A cikin duniyar masana'antu ta yau, ko kuma daidai, a cikin duniyar yau da hankalinmu ya karu saboda yanayi masu cutarwa marasa adadi, akwai abubuwa da yawa da suka zame mana nauyi saboda abubuwan da suka saba wa dabi'a. Alal misali, ruwan da muke sha a kowace rana, wanda, duk da haka, ba shi da wani ƙarfi kuma ba shi da wani tsabta (sabanin ruwan bazara, wanda ke da tsarki, matakin makamashi mai girma da kuma tsarin hexagonal), ko Abincin da muke ci kowace rana yana ɗauka daga gare mu, wanda galibi ya kasance gurɓataccen abu ne ko kuma gurɓatacce kuma ba shi da wani kuzari (hanyoyin kera injin - ba tare da ƙauna ba) ko ma iskar da muke shaka kowace rana. Iskar da ke cikin birane A matsayinka na mai mulki, batutuwan ruwa da iska suna daga cikin abubuwan da ba a tantance su ba, [...]

Kankara wanka

Kasancewar ɗan adam, tare da duk fagagen sa na musamman, matakan wayewa, maganganun tunani da tsarin tafiyar da sinadarai, yayi daidai da ƙira mai cikakken hankali kuma ya fi ban sha'awa. Ainihin, kowannenmu yana wakiltar sararin samaniya na musamman wanda ya ƙunshi duk bayanai, yuwuwa, yuwuwar, iyawa da duniyoyi. Daga qarshe, mu halitta ne da kanta, mun ƙunshi halitta, halitta ne, muna kewaye da halitta kuma muna ƙirƙirar duniya mai fahimi a kowace daƙiƙa bisa ga tunaninmu. Wannan tsarin halittar gaskiya yana da tasiri sosai ta mitar girgizarmu. Kwayoyin mu suna fitar da haske, idan aka gani ta wannan hanyar, muna ƙirƙirar abin da ke waje, ko kuma mu ƙyale gaskiyar mai yuwuwa ta bayyana, wanda hakan ya yi daidai da daidaitawa da kuzarin namu. Dukiyar gaskiya saboda haka [...]

Kankara wanka

Mutane sun kasance suna magana game da wurin zama na ruhu ko ma wurin zama na allahntakarmu. Ba tare da la’akari da cewa dukan halittarmu, gami da filin da ke wakiltar kowane abu kuma ya ƙunshi duk abin da ke cikinsa, ana iya fahimtarsa ​​a matsayin ruhu ko allahntakar kansa, akwai wani wuri na musamman a cikin jikin ɗan adam wanda galibi ana kallonsa azaman wurin zama na allahntaka. Ana kiran shuɗi a matsayin wuri mai tsarki. A cikin wannan mahallin muna magana ne game da ɗaki na biyar na zuciya. Gaskiyar cewa zuciyar ɗan adam tana da ɗakuna huɗu an san kwanan nan don haka yana cikin koyarwar hukuma. Duk da haka, abin da ake kira "zafi tabo" (wani lokaci na zamani don ɗakin na biyar na zuciya) yana samun ƙananan hankali. Ba koyaushe haka yake ba. Ba wai kawai al'adun da suka ci gaba ba sun san daidai game da ventricle na biyar [...]

Kankara wanka

Ga abin da yake jin kamar shekaru goma, ɗan adam yana tafiya cikin tsari mai ƙarfi na hawan sama. Wannan tsari yana tafiya kafada da kafada tare da muhimman al'amura ta inda muke samun babban fa'ida kuma, sama da duka, bayyana yanayin wayewar mu. A yin haka, za mu sami hanyarmu ta komawa ga kanmu na gaskiya, mun gane abubuwan da ke cikin tsarin ruɗi, mu kuɓutar da kanmu daga sarƙoƙi kuma saboda haka ba kawai mu sami babban fa'ida na tunaninmu ba (ƙara cikin kamanninmu), amma kuma zurfin buɗe zuciyarmu (kunnawar ventricle ɗin mu na biyar). Ƙarfin warkarwa na mafi yawan mitoci na asali Muna jin ƙara ƙara ƙarfi zuwa yanayi. Maimakon shagaltuwa cikin salon rayuwar da ba ta ɗabi'a mai alaƙa da yanayin da ke tattare da sabani ko ma daɗaɗɗen lalacewa, muna so mu sake shaƙar tasirin warkewar yanayi kai tsaye a cikinmu. Maimakon gudanar da rayuwar da [...]

Kankara wanka

A ainihinsa, kowane ɗan adam mahalicci ne mai ƙarfi wanda ke da ban sha'awa ikon canza zahirin duniyar waje ko duniya gaba ɗaya ta hanyar madaidaicin ruhaniyarsa kaɗai. Wannan iyawar ba wai kawai a bayyane take ba daga gaskiyar cewa duk wani abu ko yanayi da muka fuskanta ya zuwa yanzu ya samo asali ne daga tunaninmu (dukkan rayuwar ku a halin yanzu samfur ce ta bakan tunanin ku. Kamar yadda mai zane ya fara ɗaukar gida, me yasa gida yana wakiltar tunani ne wanda ya bayyana, rayuwar ku magana ce guda ɗaya ta tunaninku wanda ya bayyana), amma kuma saboda filin namu yana tattare da komai kuma muna da alaƙa da komai. Ƙarfinmu koyaushe yana shiga zukatan wasu Duk abin da kuka taɓa gani ko kuna shirin gani a waje [...]