≡ Menu
kalli talabijin

Mutane kaɗan ne ke kallon talabijin, kuma saboda kyakkyawan dalili. Duniyar da aka gabatar mana a can, wacce ke kan gaba kuma tana kula da bayyanar, ana ƙara gujewa, tunda mutane kaɗan da kaɗan zasu iya gane abubuwan da suka dace. Ko watsa labarai ne, inda kuka sani a gaba cewa za a sami rahotannin gefe guda (ana wakilta bukatun hukumomin kula da tsarin daban-daban), cewa da gangan ake yada rashin fahimta kuma ana kiyaye mai kallo a cikin jahilci (an gurɓata abubuwan da suka faru na geopolitical da gangan, ana watsi da gaskiya, da sauransu).

Me ya sa na yi shekaru da yawa ban kalli talabijin ba

kalli talabijinKo kuma ko shirye-shiryen talabijin ne na yau da kullun waɗanda ke isar da ƙimar ƙarya a gare mu, suna gabatar mana da hoto na ƙarya na duniya gaba ɗaya, ra'ayoyin duniya na zahiri kuma ta haka ya bayyana yanayin da ke nesa da yanayi. Saboda farkawa na gama gari da ake fama da shi a halin yanzu, wanda a ƙarshe ya kasance saboda yanayi daban-daban na sararin samaniya (farawa tun daga ranar 21 ga Disamba, 2012 - farkon shekarun apocalyptic, apocalypse yana nufin bayyanawa, wahayi, wahayi ba ƙarshen duniya ba, kamar yadda kafofin watsa labarai suka ce; musamman a wancan lokacin da ake yadawa, ta haka ne ake yi wa taron ba'a), mutane da yawa suna neman hanyar komawa ga dabi'a, suna ƙara zama masu bin gaskiya da fahimtar jihohi / al'amuran da suka dogara da bayyanar, idan mutum ya ci gaba da yin bayani ko da a kan ƙananan mitoci. A sakamakon haka, mutane da yawa suna gane cewa tsoro yana tasowa ta hanyar talabijin, da kuma ta hanyar kafofin watsa labaru, da kuma cewa an gabatar da mu da duniyar yaudarar gaba ɗaya. Baya ga wannan, kuna son yin la'akari kaɗan da ƙasa bisa ga wani abu da aka ƙaddara kuma a maimakon haka kuna son yin tunani da kansa. Kuna son yin aiki ta hanyar da ta dace kuma ku sami kafofin watsa labarai na nishaɗi da, sama da duka, bayanai daga kafofin da kuke ganin daidai ne. Don haka Intanet kayan aiki ne na juyin juya hali wanda, ko da yake yana da matsalolinsa (an yi amfani da shi ba daidai ba), yana lalata talabijin. Ba don komai ba ne rates ke faɗuwa tsawon shekaru. Hakanan ya shafi kafofin watsa labarai na yau da kullun, waɗanda ke yin rikodin ƙididdigar tallace-tallacen da ba a taɓa samun su ba. Mutane ba su yarda da rahoton kafofin watsa labaru ba kuma suna juya zuwa madadin kafofin watsa labaru (wanda ba shakka ba yana nufin cewa duk madadin kafofin watsa labaru suna ba da rahoto gaba ɗaya ba tare da tsaka-tsaki da gaskiya ba, amma mafi yawan madadin kafofin watsa labaru har yanzu suna ba da ƙarin haske kuma, sama da duka, mafi kyawun hoto abubuwan da suka dace).

Kadan kuma kaɗan ne mutane suka yarda da rahotannin kafofin watsa labarai kuma a maimakon haka sun juya zuwa madadin hanyoyin samun bayanai..!!

To, ni dai ni kaina, na yi wasu shekaru ban kalli talabijin ba, kusan shekaru biyar, kuma ba na yin nadama a cikin dakika guda. Akasin haka shine lamarin, yanzu na ga kallon talabijin ba shi da daɗi, aƙalla lokacin da dama ta taso tare da abokai. Talla ta musamman tana ba ni jin daɗi sosai kuma ba zan iya samun komai daga shirye-shiryen talla ba, waɗanda a ƙarshen rana gabaɗaya sun wuce gona da iri dangane da gabatarwa. Ni ma wani lokaci ina mamakin irin abubuwan ban mamaki da bidiyo na talla waɗanda aka ƙirƙira. To, a ƙarshen rana, ba na son hana kowa kallon TV. Mu ’yan Adam za mu iya yin abin da ya dace kuma mu yanke wa kanmu abin da ya dace da mu da abin da ba shi da kyau. Dukkanmu mu ne masu ƙirƙirar gaskiyar mu kuma ya kamata mu zaɓi abin da ya zama wani ɓangare na halin da muke ciki na sani da abin da ba haka ba. A cikin wannan ma'ana zauna lafiya, farin ciki da rayuwa cikin jituwa.

Kuna so ku tallafa mana? Sannan danna HERE

Leave a Comment