≡ Menu
farin ciki

Mu ’yan Adam koyaushe muna ƙoƙari mu yi farin ciki tun farkon wanzuwarmu. Muna gwada abubuwa da yawa kuma muna ɗaukar mafi daban-daban kuma, sama da duka, hanyoyi masu haɗari don samun damar dandana / bayyana jituwa, farin ciki da farin ciki a cikin rayuwarmu kuma. A ƙarshe, wannan kuma wani abu ne da ke ba mu ma'ana a rayuwa, wani abu ne wanda burinmu ya taso. Muna so mu fuskanci kauna, jin farin ciki kuma, daidai gwargwado, a kowane lokaci, a kowane wuri. Duk da haka, sau da yawa ba za mu iya cimma wannan burin ba. Don haka sau da yawa muna barin kanmu mu mamaye kanmu da tunani masu lalata kuma a sakamakon haka haifar da gaskiyar da ke da alama gaba ɗaya ta saba wa cimma wannan buri.

Gane farin ciki na gaskiya

Gane farin ciki na gaskiyaA cikin wannan mahallin, mutane da yawa ba sa neman farin ciki a cikin zukatansu, amma koyaushe a cikin duniyar waje. Misali, kuna mai da hankali kan kayan masarufi, kuna son samun kuɗi gwargwadon iko, koyaushe kuna mallakar sabbin wayoyi, kuna tuka motoci masu tsada, kayan kwalliya, siyan kayan alatu, sa tufafi masu tsada, mallaki babban gida kuma, mafi kyau duka. nemo abokin tarayya wanda zai iya yin hakan Jin kasancewar wani abu mai mahimmanci / na musamman (abun hankali na kayan abu - EGO). Don haka muna neman farin ciki da ake tsammani a waje, amma a cikin dogon lokaci ba za mu fi farin ciki ba, sai dai mu ƙara sanin cewa babu wani abu da zai sa mu farin ciki ta kowace hanya. Hakanan ya shafi abokin tarayya, misali. Sau da yawa mutane da yawa suna neman abokin tarayya. A ƙarshe, duk da haka, neman soyayya ne, neman rashin son kai, wanda sai ka yi ƙoƙarin gano wani mutum. Amma a ƙarshen rana, wannan ba ya aiki. Ba a samun farin ciki da ƙauna a waje, a cikin kuɗi mai yawa, alatu ko a cikin abokin tarayya, amma ikon samun farin ciki, ƙauna da farin ciki yana kwance a cikin ruhin kowane ɗan adam.

Dukkan bangarori, ji, tunani, bayanai da hannun jari sun riga sun kasance a cikinmu. Don haka kawai ya dogara a kanmu wane nau'in kanmu muka sake gane kuma wane nau'in ya rage a ɓoye..!!

Yana iya zama kamar mahaukaci, amma waɗannan al'amuran, waɗannan ji na yau da kullum suna nan, kawai dole ne a sake jin su / gane su. Za mu iya daidaita yanayin wayewar kanmu zuwa waɗannan manyan mitoci a kowane lokaci, za mu iya sake yin farin ciki a kowane lokaci.

Mai da hankali ga abin da kuke da shi maimakon abin da kuka rasa

Mai da hankali ga abin da kuke da shi maimakon abin da kuka rasaBabu yadda za a yi a yi farin ciki, domin farin ciki ita ce hanya. A gefe guda, wannan kuma yana faruwa ta wurin ƙaunar kanmu. Yana da matukar muhimmanci mu gode wa kanmu, mu ƙaunaci kanmu, mu tsaya kan kanmu da halinmu, mu ƙaunaci juna kuma mu mutunta dukkan sassanmu, kasancewa mai kyau ko ma mara kyau a cikin yanayi (ƙaunar kai bai kamata a haɗa shi da narcissism ba ko ma. ku yi kuskure da girman kai). Dukanmu furci ne na ƙirƙira, halittu na musamman waɗanda ke haifar da gaskiyarmu tare da namu tunanin. Wannan gaskiyar ita kaɗai ta sa mu kasance masu ƙarfi da ban sha'awa halittu. A wannan yanayin, kowane mutum kuma yana da ikon son kansa, kawai dole ne ku sake amfani da wannan damar. Wannan ikon kuma yana cikin mu, maimakon a cikin duniyar waje. Idan har kullum muna neman jin soyayya ko ma farin ciki a waje, misali ta hanyar kudi, abokin tarayya ko ma kwaya, to wannan bai canza komai ba a halin da muke ciki, sai dai kawai kukan neman taimako ne. kauna, don rashin son kanmu . A cikin wannan mahallin, daidaitawar ruhin mutum koyaushe yana da alaƙa da son kansa. Misali, ba za ku iya jawo farin ciki ko jin farin ciki a cikin rayuwar ku ba idan kun taɓa mai da hankali kan akasin haka. Idan kun mai da hankali kan rashi, ba za ku iya jawo wadatuwa a cikin rayuwar ku ba kuma a wannan yanayin, mutane da yawa sun taɓa mayar da hankali kan abubuwa mara kyau. Don haka mu kan mayar da hankali kan abin da muke rasa, abin da ba mu da shi, abin da muke bukata, maimakon mayar da hankali kan abin da muke da shi, abin da muke da kuma abin da muka samu, alal misali.

Yawan godiyar da muke da shi, yayin da muke mai da hankali kan yalwa, da farin ciki da kuma yanayin rayuwa mai kyau - halatta su a cikin tunaninmu, haka za mu jawo hankalin waɗannan yanayi / yanayi ma..!!

Godiya ma kalma ce mai mahimmanci a nan. Ya kamata mu sake yin godiya ga abin da muke da shi, masu godiya ga kyautar rai da aka bayyana mana, masu godiya don kasancewa mahaliccin namu gaskiya, godiya ga kowane mutumin da ya ba mu ƙauna + ƙauna kuma kamar godiya ga dukan mutanen da suka yi. ƙin yarda da mu, amma a lokaci guda ka ba mu zarafi don fuskantar irin wannan jin. Kamata ya yi mu fi godiya fiye da yin gunaguni game da duk wasu abubuwan da ba dole ba. Sa’ad da muka yi haka, muna kuma lura cewa ƙarin godiya zai zo mana. Kullum muna samun abin da muke da abin da muke haskakawa. A cikin wannan ma'ana zauna lafiya, farin ciki da rayuwa cikin jituwa.

Leave a Comment