≡ Menu

Muna cikin zamanin da ke tare da ƙaƙƙarfan haɓaka mai ƙarfi mai ƙarfi. Mutane suna zama masu hankali kuma suna buɗe zukatansu ga gabobin rayuwa daban-daban. Mutane da yawa suna fahimtar cewa wani abu yana faruwa ba daidai ba a duniyarmu. Shekaru aru-aru mutane sun amince da tsarin siyasa, kafofin watsa labarai da masana'antu kuma da wuya su yi tambaya game da ayyukansu. Sau da yawa mutane sun yarda da abin da aka gabatar musu, ba su tambayar komai kuma suna tunanin cewa tsarinmu ya tsaya ga zaman lafiya da adalci. Amma yanzu duk yanayin ya bambanta. Mutane da yawa suna ma'amala da dalilai na siyasa na gaskiya kuma suna fahimtar cewa muna rayuwa a cikin duniyar da masu ilimin halin ɗan adam ke mulki. Masanan duniyar duniyar Masanan duniyar ba su nufin 'yan siyasar da ke cikin idon jama'a da [...]

Kowane mutum ɗaya yana da yuwuwar warkar da kansa gaba ɗaya. Zurfafa a cikin kowane ɗan adam akwai ɓoyayyun ikon warkar da kansa waɗanda ke jiran mu sake dandana su. Babu mutumin da ba shi da waɗannan ikon warkar da kansa. Godiya ga fahimtarmu da tsarin tunani da ke tasowa daga gare ta, kowane mutum yana da ikon tsara rayuwarsa yadda yake so kuma kowane mutum yana da ikon warkar da kansa. A cikin labarin na gaba zan bayyana yadda za ku iya amfani da wannan ikon da kuma dalilin da ya sa ikon ku na warkarwa da kansa kawai ya yiwu ta hanyar tunaninmu. Ƙarfin tunanin mutum Dukan abubuwa na zahiri da na halitta a ƙarshe suna faruwa ne kawai sakamakon sani kawai, saboda duk abin da ke wanzuwa yana fitowa ne daga sani da hanyoyin tunani. Don haka tunani shine tushen duk [...]

Jumlar juzu'i na yanayi yana nufin lissafi wanda ke nufin sifofi da sifofi waɗanda ke faruwa a yanayi kuma ana iya siffanta su da iyaka. Su samfurori ne masu ƙima waɗanda suka ƙunshi ƙananan ƙira da girma. Siffofin da suka yi kusan iri ɗaya a cikin tsarin su kuma ana iya ci gaba har abada. Su ne alamu waɗanda, saboda wakilcin su mara iyaka, suna wakiltar yanayin tsarin halitta na ko'ina. A cikin wannan mahallin sau da yawa mutum yayi magana akan abin da ake kira fractality. Fractal geometry na yanayi Ƙarƙashin yanayi yana nufin keɓantaccen dukiya na kwayoyin halitta da makamashi don bayyana kansu iri ɗaya, maimaita siffofi da alamu akan duk matakan wanzuwa. An gano nau'in lissafi na fractal na yanayi a cikin 80s ta hanyar majagaba da masanin lissafi Benoît Mandelbrot tare da taimakon kwamfuta na IBM da [...]

Komai yana girgiza, yana motsawa kuma yana ƙarƙashin canji koyaushe. Ko sararin samaniya ko mutane, rayuwa ba ta dawwama na daƙiƙa guda. Dukanmu muna canzawa koyaushe, ci gaba da faɗaɗa hankalinmu, kuma koyaushe muna fuskantar canji a ainihin namu na yau da kullun. Marubuci na Girka-Armeniyawa kuma marubuci Georges I. Gurdjieff ya ce babban kuskure ne a yi tunanin cewa mutum ɗaya ne koyaushe. Mutum ba ya daɗe da zama iri ɗaya, suna canzawa koyaushe. Ko rabin sa'a bai tsaya haka ba. Amma menene ainihin ma'anar hakan? Me yasa mutane suke canzawa kullum kuma me yasa hakan ke faruwa? Canjin tunani akai-akai Komai yana ƙarƙashin canji na dindindin da faɗaɗawa saboda wayewarmu maras lokaci. Komai ya taso ne daga sani da kuma sakamakon tunani. Duk abin da ya taɓa faruwa, yana faruwa kuma zai faru a cikin dukkan wanzuwar yana cikin wannan [...]

Mu mutane a halin yanzu muna cikin wani zamani da wayewar mu, gami da duniyar duniya da tsarin hasken rana, ke canzawa daga mai ƙarfi mai ƙarfi zuwa mitar haske mai kuzari. Ana kuma kiran wannan zamanin a matsayin sabon farkon shekarar Plato ko Zamanin Aquarius. Ainihin, duk abin da za ku iya tunanin ya ƙunshi jihohi masu kuzari waɗanda ke girgiza a mita ɗaya. Akwai jahohin girgiza masu ƙarfi da haske (+ filayen/-filaye). A da, ɗan adam ya shiga cikin matakai na tsananin ƙarfin kuzari. Yanzu wannan lokaci ya ƙare godiya ga jujjuyawar tsarin hasken rana na kansa tare da tsarin tsarin hasken rana na kewayen Pleiades. Ta wannan kewayawa, tsarin hasken rana namu sannu a hankali amma tabbas yana shiga wani yanki mai haske mai kuzari na galaxy, wanda ke haifar da karuwa mai yawa. Muhimmancin ci gaban ruhaniya don kewaya Pleiades (The [...]

Rai shine babban rawar jiki, yanayin haske mai kuzari na kowane mutum, fuskar ciki wacce ke da alhakin mu mutane samun damar bayyanar da motsin rai da tunani mafi girma a cikin zukatanmu. Godiya ga ruhi, mu mutane muna da wani ɗan adam wanda muke rayuwa daban-daban dangane da haɗin kai da ruhu. Kowane mutum ko kowane halitta yana da ruhi, amma kowa yana aiki ta fuskoki daban-daban. Ga wasu mutane maganganun ruhi sun fi fitowa fili, ga wasu kuma kadan. Yin aiki daga rai Duk lokacin da mutum ya ƙirƙiri yanayi mai kuzari mai kuzari, mutum yana aiki daga hankali, tunani na ruhaniya a wannan lokacin. Komai shine makamashi mai girgiza, jihohi masu kuzari waɗanda ko dai tabbatacce / haske ko mara kyau / mai yawa a cikin yanayi. Tunanin tunani yana da alhakin samarwa da rayuwa daga duk kyakkyawan tunani da labarun labarai.

Hankali mai son kai, wanda kuma ake kira da hankali na abin dogaro, wani bangare ne na dan Adam wanda ke da alhakin samar da kasashe masu karfin kuzari. Kamar yadda aka sani, duk abin da yake samuwa ya ƙunshi rashin son rai. Komai shine sani wanda kuma yana da yanayin ya ƙunshi makamashi mai tsabta. Saboda yanayi masu kuzari, hankali yana da ikon tattarawa ko rage ƙima. A cikin wannan mahallin, jihohi masu ƙarfin kuzari za a iya daidaita su da tunani mara kyau da ayyuka, saboda rashin ƙarfi na kowane nau'i na ƙarshe mai ƙarfi ne. Duk abin da ke cutar da wanzuwar mutum, wanda ke rage matakin girgiza kansa, za a iya gano shi daga zamaninsa na yawan kuzari. Takwaransa mai kuzari mai kuzarin son kai ana kiransa a matsayin takwaransa mai kuzari mai kuzari ga tunani mai hankali, tunanin da ke da alhakin samar da jihohi masu yawan kuzari.