≡ Menu
Kullum maraice

Ikon tunaninmu ba shi da iyaka. A yin haka, za mu iya ƙirƙirar sabbin yanayi saboda kasancewarmu ta ruhaniya kuma mu yi rayuwar da ta yi daidai da namu ra'ayoyin. Amma sau da yawa mukan toshe kanmu mu takaita namu yuwuwar ƙirƙira, saboda aƙidar mutum, da yakini da iyakoki na kansa.

Ikon maraice na yau da kullun

Kullum maraiceDukkan imaninmu - da kuma ra'ayoyinmu game da rayuwa (ra'ayinmu na duniya) - sun dogara sosai a cikin namu. Anan kuma yana son yin magana game da shirye-shiryen da aka shagaltar da tunaninmu da su. Mu mutane muna iya sake tsara tunaninmu. Don haka za mu iya canza ingancin tunaninmu sosai kuma mu ƙirƙiri sabbin shirye-shirye gabaɗaya, watau halaye, halaye, imani da kuma yanke hukunci. A gefe guda kuma, madaidaicin hankalin mu yana gudana zuwa cikin yanayin mu. Tabbas, ingancin tunaninmu kuma yana iya komawa ga tunaninmu. Idan al'adar shan taba ko shirin ya samo asali ne a cikin tunaninmu, to wannan shirye-shiryen an halicce shi ne ta hanyar tunaninmu (hukunce-hukuncen da suka haifar da wannan shirin). Nisa daga namu tsarin ruhi da kuma rikice-rikicen da aka ƙayyade / raunin tunani, saboda haka muna da alhakin shirye-shiryen tunaninmu. To, a ƙarshe, akwai hanyoyi da yawa waɗanda za mu iya daidaita tunaninmu. Ɗaya daga cikinsu zai canza ayyukanmu na yamma. Dangane da haka, safiya da maraice lokuta ne da hankalinmu ke karbewa sosai. Matsakaicin tunani da safe, alal misali, sau da yawa yana ƙayyade ƙarin yanayin zamaninmu. Duk wanda ya shiga cikin tunani mara kyau da safe, alal misali saboda hayaniya mai ƙarfi ta tashe shi, zai iya kasancewa cikin mummunan yanayi a cikin yini. Bayan haka mun karkatar da hankalinmu zuwa wani yanayi mara kyau kuma daga baya mun ƙarfafa wannan (mu) yanayi mara kyau. Amma maraice kuma na iya zama yanayi mai ƙarfi sosai.

Shirye-shirye iri-iri iri-iri, imani da yanke hukunci an kafa su a cikin tunaninmu. Wasu daga cikin wadannan shirye-shiryen ba su da fa'ida sosai, shi ya sa sake fasalin tunaninmu zai iya zama da fa'ida sosai..!!

Tunani ko yanayin kasancewa tare da mu a ƙarshe muna yin barci yana ƙaruwa da ƙarfi kuma za a sake kasancewa da safe. Saboda wannan dalili, yana iya zama mai lahani sosai idan muka yi barci tare da mummunan ji, kawai saboda mummunan jin yana sake kasancewa a rana mai zuwa. Don haka, abin da mutum yake son bayyanawa da saninsa da ƙarfi a cikin rayuwarsa ya kamata ya zama mafi rinjaye a cikin zukatanmu daren jiya. Misali, idan kana so ka kasance mai himma sosai wajen motsa jiki a washegari, saita tunaninka ga wannan aikin a daren da ya gabata. Idan muka yi barci da niyya, to muna iya farkawa da niyya ɗaya. Saboda wannan dalili, sauye-sauye na yau da kullum na yamma zai iya taimakawa sosai. Don haka kuna iya ɗaukar ɗan lokaci kaɗan kafin ku kwanta kuma ku shakata gaba ɗaya. A wannan lokacin kuma za ku iya mai da hankali kan abubuwan da kuke so ku ji sosai a rana mai zuwa. Don haka hanya ce mai ƙarfi wacce za mu iya sake fasalin tunanin kanmu. Makamashi koyaushe yana bin hankalinmu. A cikin wadannan video nasaba kasa daga Andreas Mitleider, Wannan hanya kuma an sake yin bayani dalla-dalla. Ya bayyana shawarwari masu mahimmanci kuma ya bayyana yadda za ku iya yin amfani da maraice. Don haka zan iya ba ku shawarar bidiyon sosai, musamman da yake yana bayyana maudu'in a sarari kuma mai fa'ida. A cikin wannan ma'ana zauna lafiya, farin ciki da rayuwa cikin jituwa.

Kuna so ku tallafa mana? Sannan danna HERE

Leave a Comment