≡ Menu

Ƙauna ita ce tushen dukkan waraka. Fiye da duka, ƙaunar kanmu abu ne mai mahimmanci idan ya zo ga lafiyarmu. Yayin da muke ƙauna, yarda da karɓar kanmu a cikin wannan mahallin, mafi kyawun zai kasance ga tsarin jikinmu na jiki da tunani. Hakazalika, ƙaƙƙarfan son kai yana haifar da samun ingantacciyar hanyar shiga ƴan uwanmu da kuma yanayin zamantakewar mu gaba ɗaya. Kamar ciki, haka waje. Ƙaunar kanmu daga nan take ta koma duniyarmu ta waje. Sakamakon shi ne cewa da farko muna sake kallon rayuwa daga kyakkyawan yanayin hankali kuma na biyu, ta hanyar wannan tasirin, muna zana duk abin da ke cikin rayuwarmu wanda ke ba mu jin dadi.Makamashi koyaushe yana jan hankali kuma yana haɓaka ƙarfin ƙarfi iri ɗaya, doka da babu makawa. Abin da kuke da kuma haskakawa, kuna ƙara jawo hankalin rayuwar ku.

Soyayya - Mafi girman iko a sararin samaniya

kuzarin zuciyaDaga qarshe, wannan kyakkyawar dabi'a ta asali ko samun son kai don haka ma muhimmin al'amari ne na samun damar sake haifar da cikakkiyar lafiya ta jiki da ta hankali. Dangane da haka, kowace cuta tana dogara ne akan rashin son kai. Matsalolin tunani waɗanda ke da tushe mai zurfi a cikin tunaninmu kuma akai-akai suna ɗaukar hankalinmu na yau da kullun. Misali, idan wani abu mara kyau ya faru da ku a lokacin kuruciyarki ko kuruciyarki, abin da ba ku iya daidaitawa da shi ba sai yau, to wannan yanayin da ya gabata zai yi muku nauyi akai-akai. A irin wannan lokacin, watau lokacin da kuka yi tunanin abin da ya faru kuma ku jawo rashin fahimta daga gare ta, ba ku da ikon son kai. A ƙarshe, wannan shine yadda yake aiki tare da kowace matsala ta hankali da ta mamaye yanayin tunanin mu. Duk wata matsala ta tunani da muka rasa kanmu a cikinta tana kiyaye mu daga kasancewa cikin sani a halin yanzu (da da na gaba sune abubuwan ginawa kawai na tunani, akwai kawai yanzu, yanzu, lokaci mai fa'ida na har abada wanda ya riga ya kasance koyaushe yana bayarwa, bayarwa kuma zai bayar. ). Ba mu kasance cikin ikon ƙaunar kanmu ba, amma faɗuwa cikin yanayin tunani mara kyau. Halin hankalinmu ya daina karkata zuwa ga ƙauna, ba ya jin daɗin ƙauna, amma tare da bakin ciki, laifi, tsoro da sauran ra'ayi mara kyau. Wannan kuma yana ɗaukar nauyin ruhin mu a kowane lokaci kuma yana rage yawan girgizar mu. Mitar girgiza ɗan adam yana da mahimmanci don kiyaye tsarin jikin mu gaba ɗaya a cikin hakan.

Yawaita yanayin wayewar kanmu yana da mahimmanci ga lafiyarmu, kyakkyawan yanayin tunani yana kiyaye mitar mu akai-akai ta wannan fanni..!!

Mafi girman yawan abin da yanayin hankalinmu (sabili da haka jikinmu) ke rawar jiki, mafi farin ciki da jin dadi da lafiyarmu. Hakanan, raguwar mitar motsinmu, mafi munin ji kuma muna da nauyi akan lafiyarmu. Jikunan mu masu hankali suna yin lodi da kuma canja wurin gurɓataccen yanayi zuwa jiki, sakamakon haka, tsarin garkuwar jikin mu ya raunana kuma ana fifita ci gaban cututtuka. Saboda wannan dalili, soyayya - a matsayin mafi girman kuzarin rawar jiki / mita a cikin sararin samaniya - shine tushen duk waraka.

Warkar ba ta waje ba, amma a ciki. Yawan kauna da yarda da kanku a cikin wannan mahallin, gwargwadon yadda kuke warkar da raunukan cikin ku..!!

Daga qarshe, baƙo ba zai iya warkar da kai ba, kawai za ka iya warkar da kanka ta hanyar magance duk matsalolinka, ta hanyar son kanka (likita ba ya magance abubuwan da ke haifar da cuta, sai dai alamomin || hawan jini = magungunan antihypertensive = magancewa). Alamun, amma ba Dalili ba || Ciwon kwayoyin cuta = maganin rigakafi = magance alamun amma ba dalili ba - raunin garkuwar jiki wanda ba zai iya jure wa kamuwa da cuta ba). Don haka, ƙauna yana da mahimmanci don dawo da cikakkiyar lafiya. Lokacin da kuke son kanku ne kawai za ku iya haɓaka ikon warkar da kanku. Da wannan a zuciya, zauna lafiya, gamsuwa da rayuwa cikin jituwa.

Leave a Comment