≡ Menu
gedanke

Tunani shine mafi saurin wanzuwa. Babu wani abu da zai iya tafiya da sauri fiye da tunani makamashi, ko da gudun haske bai ma kusa da gudun ba. Akwai dalilai dabam-dabam da ya sa tunani ya kasance mafi saurin dawwama a sararin samaniya. A gefe guda, tunani ba shi da lokaci, yanayin da ke nufin suna nan na dindindin kuma suna ko'ina. A gefe guda, tunani gaba ɗaya ba shi da ma'ana a cikin yanayi kuma yana iya isa ga komai da kowa a cikin ɗan lokaci. Wannan kuma yana ɗaya daga cikin dalilan da ya sa za mu iya canzawa / tsara ainihin namu a kowane lokaci kuma a kowane wuri tare da taimakon tunaninmu.

Tunanin mu yana ko'ina

rashin lokaciTunanin mu yana ko'ina a kowane lokaci. Wannan kasancewar ya faru ne saboda yanayin tsari mara lokaci wanda tunani ke da shi. A cikin tunani babu sarari ko lokaci. Saboda wannan, kuma yana yiwuwa a yi tunanin duk abin da kuke so. Hasashen ku ba ya ƙarƙashin kowane iyakoki na al'ada, akasin haka, kuna iya tunanin duk wani abu da kuke so ba tare da kasancewa ƙarƙashin iyakokin jiki ba. Ba shi da sarari a cikin zuciyar ku, zaku iya ƙirƙirar duniya mai sarƙaƙƙiya a cikin ɗan lokaci, misali kyakkyawan wuri mai faɗi tare da ƙauyuka daban-daban, yanayin kewaye da teku mai kama da mafarki wanda dabbobi masu ban sha'awa ke zaune. Wannan tunanin ba zai taɓa ƙarewa ba, koyaushe kuna iya faɗaɗa, canzawa ko ma faɗaɗa wannan yanayin tunani tare da sabbin wuraren tunani ba tare da iyakancewa ta hanyar shingen kayan aiki ba. Hakanan, lokaci ba ya wanzu a cikin tunani. Ka yi tunanin kowane yanayi tare da mutane a ciki. Shin waɗannan shekarun? Tabbas ba haka bane! Ba za ku iya tsufa ba saboda babu lokaci a cikin zuciyar ku.

Mu ’yan Adam kullum muna fuskantar jahohin da ba su da lokaci..!!

Tabbas za ku iya tsufa mutanen da aka gabatar ta amfani da tunanin ku, amma wannan ba saboda lokacin da zai iya yin aiki a wurin ba, amma ga tunanin ku na wannan yanayin. Wannan kuma shine na musamman game da tunani. Mu ’yan adam sau da yawa yana da wahala mu fahimci jihohin da ba su da lokaci, amma a zahiri mu ’yan Adam kullum muna fuskantar rashin lokaci saboda tunaninmu.

Duk tunani suna nan a ko'ina

Mafi sauri akai - tunaniBugu da ƙari, ana iya kiran tunani kuma ana samun su a kowane lokaci. Ka yi tunanin wani abu, daidai, yana faruwa kai tsaye, ba dole ba ne ka jira 'yan dakiku don fara aiwatar da tunanin, tunanin yana faruwa nan da nan kuma ba tare da karkata ba. Tunani koyaushe suna nan kuma ana iya dawo dasu. Hakanan mutum zai iya cewa ana iya haifar da tunani a kowane lokaci, amma wannan ba haka yake ba, domin kowane tunani ya riga ya wanzu kuma kai kanka ka tuna da shi ta hanyar fahimtar tunanin da ya dace. Duk abin da ya taɓa faruwa, ya faru kuma zai faru yana yiwuwa ne kawai saboda tunaninmu da za mu iya gane, tunanin da ya ba mu damar yin daidai da aikin. Akwai tunani mara iyaka. Waɗannan tunane-tunane da yawa da ba su da iyaka sun riga sun wanzu, waɗanda ke cikin sararin sararin samaniya mai kuzari, wanda aka kafa a cikin wani wuri mara sararin samaniya wanda ke ba da siffa ta ruhun halitta mai hankali. Ainihin, kawai kuna sane da wani tunani da ya kasance a cikin sararin samaniya kuma yana jira don komawa cikin hayyacinmu. Babban tafkin bayanan tunani wanda da wuya a iya fahimta, wanda mutum zai iya zana tunani akai-akai. Madogarar da ba ta ƙarewa, mara ma'ana wacce muke ci gaba da shiga ta cikin wayewarmu mara lokaci. Wannan kuma wani al'amari ne mai ban sha'awa, domin sanin yakamata kamar lokacin sararin samaniya. Lokacin sararin samaniya an halicce shi ta hanyar saninmu, yana tasowa daga wannan inda muke halatta lokacin sararin samaniya a cikin tunaninmu kuma mu kalli duniya ta wannan ra'ayi. Ainihin, kwayoyin halitta ba su wanzu ko dai ko kuma iyakacin iyaka, tunda duk abin da muke fahimta a ƙarshe makamashi ne na musamman ko kuma, mafi kyau, ya ƙunshi ƙasashe masu kuzari.

Duk abin da ka tsinkayi tsinkayar tunani ne na wayewar ka..!!

Halin da ke cikin wannan mahallin shine maƙarƙashiya makamashi, makamashi wanda ke da ƙananan mitar girgiza. Hankalin mu mai girma 3, tunanin girman kai yana ba mu damar fahimtar wannan maƙasudin kuzari a matsayin ƙaƙƙarfan abu mai tsauri. Duk da haka, duk abin da mutum ya gane ba shi da wani abu, da dabara. Duk abin da kuke iya gani shine kawai tsinkayar tunani na wayewar ku.

Fadada tunani na dindindin

Hankalin ku koyaushe yana faɗaɗawaHakazalika, hankalin ku yana karuwa koyaushe. Saboda yanayin tsari maras lokaci, wayewar kansa yana faɗaɗa ko'ina. Don haka rayuwar mutum ta kasance ana siffanta ta ta hanyar faɗaɗa sani. Hakanan mutum zai iya yin magana game da ci gaba da ɗaukar bayanan da ke da alhakin wannan. Idan muka kalli abin ta fuskar abin duniya, ance kwakwalwarmu tana shanye kuma tana adana wannan bayanin. Amma idan aka duba ta ta fuskar fuska mai girma 5, wanda ba shi da ma'ana, mutum ya gane cewa saninmu ne ya faɗaɗa don haɗa abubuwan da suka dace. Hakazalika, lokacin da kake karanta wannan rubutu, hankalinka yana faɗaɗawa ya haɗa da ƙwarewar karanta wannan rubutu. Nan da 'yan sa'o'i kadan za ku iya waiwaya kan yanayin da kuka karanta wannan rubutu. Ta wannan hanyar, kun faɗaɗa hankalin ku da wannan bayanin. Tabbas, wannan shine faɗaɗa sani wanda ba shi da ma'ana kuma ya zama ruwan dare ga tunanin ku. Mu ’yan Adam ko da yaushe muna tunanin fadada hankali a matsayin fahimta mai ban mamaki, cikakkiyar wayewar da ke girgiza tunaninmu a ƙasa, fahimtar da za ta canza gaba ɗaya rayuwarmu gaba ɗaya kuma ta canza ra'ayinmu game da duniya. Amma wannan kawai yana nufin faɗaɗa sani wanda zai zama sananne ga tunanin ku. A ƙarshe, yana da mahimmanci a lura cewa hankalinmu da tsarin tunanin da ke tasowa daga gare ta yana da iko mafi girma fiye da yadda mutum zai iya tunanin.

Saboda tunaninka kai ne mahaliccin halinka..!!

Da tunaninmu muna ƙirƙirar duniyarmu kuma koyaushe muna canza rayuwarmu. Tare da tunani za mu iya zaɓar yadda za mu tsara rayuwarmu kuma mu iya aiwatar da ayyuka a aikace kuma mu gane su. Don haka, yana da kyau ka halatta zaman lafiya a maimakon hargitsi a cikin zuciyarka, a nan ne mabuɗin fahimtar duniya mai zaman lafiya yake, cikin tunanin kowane mutum. A cikin wannan ma'ana zauna lafiya, farin ciki da rayuwa cikin jituwa.

Leave a Comment

    • Claudia 8. Nuwamba 2019, 10: 35

      Na gode, ina matukar sha'awar kuma koyaushe ina fatan karanta irin wannan kyakkyawan rubutu mai ban sha'awa

      Reply
    Claudia 8. Nuwamba 2019, 10: 35

    Na gode, ina matukar sha'awar kuma koyaushe ina fatan karanta irin wannan kyakkyawan rubutu mai ban sha'awa

    Reply